Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Phải Làm Sao Khi Người Mình Yêu " Quan tâm một người khác hơn bạn ? "

Go down

Phải Làm Sao Khi Người Mình Yêu " Quan tâm một người khác hơn bạn ? " Empty Phải Làm Sao Khi Người Mình Yêu " Quan tâm một người khác hơn bạn ? "

Bài gửi by South Yanr Fri Aug 23, 2013 2:37 pm

Khi trái tim lỗi nhịp

Một ngày, bạn nhận ra mình có tình cảm cùng lúc với hai người, bạn cảm thấy hoang mang. Rõ ràng bạn vẫn đang yêu một nửa của mình nhưng lại có tình cảm với một người mới. Hoặc bạn có cảm tình với cả hai người đang "cầm cưa" bạn? Bạn không thể giải thích được tại sao mình lại 'rơi" vào tình trạng này? Bạn biết mình phải định xác định tình cảm với một người và dứt khoát với người còn lại, nhưng điều này là không dễ.

Nếu bạn đã có người yêu rồi thì sao?

Không phải là cảm xúc thoáng qua, không phải là một trò đùa cợt, một ngày bạn rơi vào tình huống oái oăm này, bạn cảm thấy tình cảm của mình mặc kẹt giữa hai- người- quan- trọng, một trong hai người là người yêu của bạn hiện tại. Bạn xác định phải làm gì để không ai phải chịu tổn thương hay đau khổ vì mình.

Tâm sự của thành viên :
Code:
Rơi vào hoàn cảnh đó (Vân)  giãi bày: “Thời gian chia tay mối tình đầu, mình đã rất suy sụp. Lúc đó, điều mình cần chỉ đơn giản chỉ là một người bên cạnh để không thấy cô đơn. Mình sẵn sàng nắm lấy tay bất kì ai, miễn là có thể kéo mình ra khỏi bờ vực tuyệt vọng. Rồi mình chấp nhận yêu anh ấy- người yêu hiện tại của mình, anh ấy thực sự là một người tốt. Nói thì có vẻ tàn nhẫn, nhưng mình đến với anh ấy chỉ vì muốn quên đi người cũ. Sau một thời gian dài hẹn hò, không phải là giữa bọn mình không có tình cảm- nhưng đó chỉ là tình thương, sự gắn bó nhưng chưa phải là sự rung động thực sự. Bây giờ mình rất bối rối vì lỡ có tình cảm với một người khác mà không phải là anh. Mình rất đau khổ vì đó lại là tình yêu mà bấy lâu mình chờ đợi và mình hoàn toàn không thể làm lơ trước người đó, càng không thể quên đi. Vì người yêu mình quá tốt nên mình rất sợ làm anh ấy buồn, nhưng mình không muốn lừa dối anh ấy thêm nữa... Liệu một đứa con gái tham lam và xấu xa như mình có đáng được hưởng hạnh phúc hay không?”
Để giải quyết chuyện này, có lẽ bạn nên dành thời gian để suy ngẫm về mối quan hệ của chính bạn. Hãy ngồi một mình, tạm xa hai người kia đi một thời gian. Lý trí và trái tim sẽ mách bảo bạn ai mới là người bạn thực sự cần. Đừng sợ bạn sẽ làm một trong hai người tổn thương, bởi "chuyện của trái tim" không nói trước được, và càng không thể duy trì cả hai mối quan hệ.

Phải Làm Sao Khi Người Mình Yêu " Quan tâm một người khác hơn bạn ? " 120305dsyeumotluchainguoi01

Khi bạn vẫn có thể tự do chọn lựa

Nếu bạn vẫn là một người tự do thì mọi chuyện lại diễn ra theo một chiều hướng khác. Khi còn "single" việc được nhiều "đối tượng" chú ý là điều dễ hiểu, nhưng nếu bạn lại có cảm tình với hai người một lúc?

Nếu bạn cảm thấy bối rối vì không biết tình cảm của mình nghiêng về phía nào thì cũng không nên lo lắng vì đó chỉ là những rung cảm ban đầu, điều này có thể dễ dàng thay đổi theo thời gian và sẽ không gây nhiều tổn thương cho ai. Tuy nhiên cũng không ít những trường hợp khiến các chàng trai, cô gái phải điên đầu vì phải lựa chọn dù chưa hề có người yêu.

Tâm sự thành viên :

Code:
Hoàng Anh  chia sẻ: “Mình thích bạn ấy và chờ đợi suốt 3 năm. Sau một thời gian tấn công và nhiều lần bày tỏ tình cảm một cách gián tiếp lẫn công khai mà không hề nhận được tín hiệu gì, mình bắt đầu nản và muốn rút lui. Ngày valentine năm ngoái, mình tỏ tình lần cuối với hi vọng mong manh bạn ấy sẽ đổi ý nhưng lần này cũng như những lần trước. Thời gian sau đó, mình có nhận được sự quan tâm của một em khóa dưới. Mình thực sự xúc động trước tình cảm chân thật và những cử chỉ quan tâm rất đáng yêu của cô bé đó. Khi bọn bắt đầu tiến xa hơn mức tình bạn thì bạn ấy lại chủ động liên lạc với mình, chủ động nhắn tin và trò chuyện mỗi ngày. Ban đầu mình chỉ nghĩ để xem bạn ấy muốn làm gì nhưng dần dần mình lại cảm thấy xiêu lòng. Nói thật thì bạn ấy là mẫu người mà mình mơ ước và tình cảm mình dành cho bạn ấy trong suốt một thời gian dài không thể ngày một ngày hai mà nguội lạnh. Mình thực sự thấy bối rối và không biết nên làm gì cả!”.
Chuyện tình cảm xưa nay vốn đã rất khó nói, khó có thể phán xét đúng sai. Không nói đến những người thích đưa tình cảm người khác làm thú vui hoặc như một trò đùa, hoặc thậm tệ hơn là chủ động “bắt cá hai tay” thì hầu hết những người lâm vào trường hợp kiểu này đều cảm thấy rất khổ sở và mệt mỏi.

Khi bạn còn có thể tự do chọn lựa, thì có lẽ thời gian vẫn là liệu pháp tốt nhất để bạn xem ai mới thực sự là người bạn yêu, đừng trốn tránh nó bởi như thế không giải quyết được chuyện gì mà càng làm cho tình yêu của mình trở nên dang dở. Cũng đừng nghĩ như thế là xấu, là "tim nhiều ngăn" mà hãy xem đó là những bài "test" thử trái tim trong cuộc sống mà thôi!
South Yanr
South Yanr

Phải Làm Sao Khi Người Mình Yêu " Quan tâm một người khác hơn bạn ? " SinhVienIT.NET---admin(4)

http://southyanr.tk/

- Similar topics